Tổng đài: 0243 8356 700 | Email: hanoitv.online@gmail.com

Danh sách 30 người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XIV tại Hà Nội
30/05/2016 20:04
(HanoiTV) - Ủy ban bầu cử thành phố Hà Nội đã thông qua kết quả bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2016 - 2021. Theo đó Hà Nội đã bầu đủ 30 đại biểu Quốc hội như chỉ tiêu được Trung ương phân bổ.

Cử tri phường Láng Hạ, quận Đống Đa đi bầu cử (Ảnh Hoàng Mạnh)

Trong số 30 đại biểu Quốc hội trúng cử tại thành phố Hà Nội, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng và Bí thư Thành ủy Hà Nội Hoàng Trung Hải trúng cử với số phiếu cao. Tổng bí thư Nguyễn Phú Trọng là người có số phiếu cao nhất đơn vị bầu cử số 1, gồm các quận: Ba Đình, Hoàn Kiếm và Tây Hồ với tỷ lệ 86,32%.

Bí thư Thành ủy Hà Nội Hoàng Trung Hải đạt số phiếu cao nhất, đứng đầu trong đơn vị bầu cử số 8, gồm các huyện Ba Vì, Sơn Tây, Phúc Thọ, với  tỷ lệ 87,16%.

TS. Nguyễn Anh Trí – Viện trưởng Viện huyết học – truyền máu T.Ư là 1 trong số những người tự ứng cử đã trúng cử ĐBQH khoá XIV tại đơn vị bầu cử số 9 gồm quận Long Biên và huyện Đông Anh  với 66,26% phiếu bầu.

Danh sách 30 đại biểu Quốc hội khóa XIV của Hà Nội như sau:

1. Đơn vị bầu cử số 1 (Ba Đình, Hoàn Kiếm, Tây Hồ):

- Nguyễn Doãn Anh - Bộ Tư lệnh Thủ đô

- Trần Thị Phương Hoa - Hội Liên hiệp Phụ nữ Hà Nội

- Nguyễn Phú Trọng - Tổng Bí thư

2. Đơn vị bầu cử số 2 (Đống Đa, Hai Bà Trưng):

- Trần Việt Khoa - Học viện Quốc phòng

- Hoàng Văn Cường - Trường Đại học Kinh tế Quốc dân

- Nguyễn Quang Tuấn - Bệnh viện Tim Hà Nội

3. Đơn vị bầu cử số 3 (Hà Đông, Thanh Xuân, Cầu Giấy):

- Đào Tú Hoa - Tòa án nhân dân thành phố Hà Nội

- Nguyễn Thị Bích Ngọc - Hội đồng nhân dân thành phố Hà Nội

- Nguyễn Phi Thường - Tổng Công ty Vận tải Hà Nội

4. Đơn vị bầu cử số 4 (Hoàng Mai, Thanh Trì, Gia Lâm):

- Dương Minh Ánh - Trường Cao đẳng Nghệ thuật Hà Nội

- Nguyễn Hữu Chính - Tòa án nhân dân thành phố Hà Nội

- Lê Quân - Đại học Quốc Gia Hà Nội

5. Đơn vị bầu cử số 5 (Bắc TL, Nam TL, Đan Phượng, Hoài Đức):

- Đỗ Đức Hồng Hà - Học viện Tư pháp

- Đào Thanh Hải - Công an thành phố Hà Nội

- Nguyễn Thị Nguyệt Hường - Công ty Cổ phần Đầu tư TNG Holdings Việt Nam

6. Đơn vị bầu cử số 6 (Ứng Hòa, Mỹ Đức, Phú Xuyên, Thường Tín):

- Nguyễn Văn Chiến (Nguyễn Chiến) - Đoàn Luật sư Hà Nội

- Trần Thị Quốc Khánh - Ủy ban Khoa học, Công nghệ và Môi trường của Quốc hội

- Nguyễn Thị Lan - Học viện Nông nghiệp Việt Nam

7. Đơn vị bầu cử số 7 (Quốc Oai, Chương Mỹ, Thanh Oai):

- Nguyễn Quốc Bình - Công ty TNHH MTV Hanel

- Nguyễn Quốc Hưng - Tổng cục Du lịch

- Dương Quang Thành - Tập đoàn Điện lực Việt Nam

Đơn vị bầu cử số 8 (Ba Vì, Sơn Tây, Phúc Thọ, Thạch Thất):

- Nguyễn Văn Được - Hội Cựu chiến binh Việt Nam

- Hoàng Trung Hải - Thành ủy Hà Nội

- Ngọ Duy Hiểu - Huyện ủy Phúc Thọ

Đơn vị bầu cử số 9 (Long Biên, Đông Anh):

- Vũ Lưu Thị Mai - Vụ Tài chính - Ngân sách, Văn phòng Quốc hội

- Phạm Quang Thanh - Tổng công ty Du lịch Hà Nội

- Nguyễn Anh Trí - Viện Huyết học và Truyền máu Trung ương

Đơn vị bầu cử số 10 (Sóc Sơn, Mê Linh):

- Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm - Chùa Quán sứ,số 73 phố Quán Sứ, quận Hoàn Kiếm

-  Bùi Huyền Mai - Hội đồng nhân dân thành phố Hà Nội

- Nguyễn Văn Thắng - Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam

HanoiTV

Từ khóa: quốc hộiđại biểu quốc hộitrung ươngđại biểuhội đồng nhân dâncử triNguyễn Phú Trọngủy banhanoitvdai truyen hinh ha noiđài truyền hình hà nộidai truyen hinhdai phat thanhphat thanhtruyen hinhhanoitelevisionradiophát thanhtruyề